มมร ล้านนา: กิจกรรมไหว้พระ ปฏิบัติธรรม ฟังโอวาทของนักศึกษาปี 3 – 4 ประจำปีการศึกษา 2566
กิจกรรมไหว้พระ ปฏิบัติธรรม ฟังโอวาทของนักศึกษาปี 3 – 4 ประจำปีการศึกษา 2566 วันที่ 21 สิงหาคม 2566 พระครูวินัยธรสัญชัย ญาณวีโร, ผศ.ดร. ผู้อำนวยการวิทยาลัยศาสนศาสตร์ล้านนา มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตล้านนา นำนักศึกษาไหว้พระสวดมนต์ ปฏิบัติธรรม กล่าวให้โอวาทนักศึกษาชั้นปี 3 – 4 มมร.วิทยาเขตล้านนา ประจำปีการศึกษา 2566 ณ ห้องประชุมพระราชปริยัติโยดม อาคารพระพุทธพจนวราภรณ์ (MBU 4)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/369189651_626839796220347_2139427440828311828_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/369232623_626839939553666_4626254110603526869_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/369342854_626839969553663_230177839351554484_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/369186518_626840019553658_1138177178973053437_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/369247439_626840366220290_4723698471765377978_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/369185908_626839899553670_6518210658163947819_n.jpg)