มมร ล้านนา: คณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยเชียงใหม่กราบถวายสักการะขอพรเนื่องในโอกาสศุภมงคลสมัยขึ้นปีใหม่
วันที่ 20 มกราคม 2566 ศาสตราจารย์ ดร.นพ.พงศ์รักษ์ ศรีบัณฑิตมงคล อธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ มอบหมายให้ อาจารย์ ดร.อภิญญา พงษ์วาท ผู้อำนวยการศูนย์สื่อสารองค์กรและนักศึกษาเก่าสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เข้ากราบถวายสักการะ พระครูสุนทรมหาเจติยายุรักษ์,ผศ.ดร. รองอธิการบดีวิทยาเขตล้านนา ขอพรเนื่องในโอกาสศุภมงคลสมัยขึ้นปีใหม่ พุทธศักราช ๒๕๖๖
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/326246511_561051672340736_6883614502735068868_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/326265879_578453023701273_7925226491813325063_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/326284838_1201928684033490_6202133655043514913_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/326307680_928400498524156_3922665882166550323_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/326036692_888167945715355_3796008256318760172_n.jpg)
ขออำนวยพรให้ ท่านอธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จงมีความสวัสดี มีจตุรพิธพรชัย ๔ ประการ คือ มีอายุ มีวรรณะ มีสุขะ มีพละ เทอญ