วันที่ 22 ธันวาคม 2566 ผศ.ดร.ตระกูล ชำนาญ ผู้ช่วยอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตล้านนา เป็นประธานกล่าวเปิด งานกีฬาพันธ์นักศึกษา มมร.วิทยาเขตล้านนา ครั้งที่ 12 กีฬาประเภทฟุตซอล ผลการแข่งขันทีมที่ชนะเลิศได้แก่ทีม มหาบัณทิต(สาขาบริหารการศึกษา ป.โท) และรองชนะเลิศได้แก่ทีมการสอนสังคมศึกษา![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/412934119_692973052940354_5069368130179082730_n.jpg)
โอกาสนี้ ผศ.ดร.ทรงศักดิ์ พรมดี อาจารย์ประจำ มมร.วิทยาเขตล้านนา เป็นประธานมอบโล่ และเงินรางวัลแก่นักกีฬา พร้อมกล่าวปิดงานกีฬาพันธ์นักศึกษา มมร.วิทยาเขตล้านนา ครั้งที่ 12 ตามคติพจน์มหาวิทยาลัย ระเบียบ สามัคคี บำเพ็ญประโยชน์ ณ สนามกีฬาเทศบาลนครเชียงใหม่