มมร ล้านนา: นักศึกษาประเทศจีน เข้าถวายสักการะรองอธิการบดี
วันที่ ๓ มกราคม ๒๕๖๗ ผศ.ดร.อุเทน ลาพิงค์ นำผู้บริหารและนักเรียน โรงเรียนพระปริยัติธรรม สิบสองปันนา ประเทศจีน เข้าถวายสักการะ พระครูสุนทรมหาเจติยานุรักษ์,ผศ.ดร. รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตล้านนา ในวาระเทศกาลปีใหม่ ๒๕๖๗ ในโอกาสนี้ได้แจ้งบุคลากรโรงเรียนและนักเรียน ที่จะเข้ามาศึกษาต่อ ในระดับปริญตรี-โท-เอก ในปีการศึกษา ๒๕๖๗ นี้ โดยถือเป็นโอกาสในการขยายโอกาสทางการศึกษา ณ ห้องประชุมพระราชพิศาลมุนี MBU ๑
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/415938610_698394815731511_92363597420066996_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/416585036_698394805731512_3241782014104371453_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/416763145_698394899064836_4445788827808387172_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/416842756_698394889064837_3749880072096827188_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/416983748_698394819064844_8006117895430871520_n.jpg)