วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2566 พระครูสุนทรมหาเจติยานุรักษ์, ผศ.ดร. รองอธิการมหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตล้านนา เป็นประธานกล่าวเปิดงานโครงการวิปัสสนาสากล ปีที่ 2 กิจกรรมวิปัสสนาเพื่อการทำงานอย่างมีประสิทธิภาพ สำหรับ ผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลลากร นักศึกษา มมร. วิทยาเขตล้านนา บุคคลทั่วไป และชาวต่างชาติ
กิจกรรมภาคเช้า ให้เกียรติเป็นวิทยากรโดย ครูโยคะ ธัญชิตา ปานคง ฝึกโยคะภาวนา ธรรมคีตะภาวนา ลมหายใจแห่งความสุข ![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/329168886_651862246696813_2070942398388373070_n.jpg)
ครูต่าย นิทรา กิตติยากร ณ อยุธยา ให้เกียรติเป็นวิทยากรบรรยายเรื่อง ฝึกสมาธิคลื่นเสียงบำบัดระฆังแห่งสติภาวนา กิจกรรมวิปัสสนาเพื่อการทำงานอย่างมีประสิทธิภาพ สำหรับ ผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลลากร นักศึกษา มมร. วิทยาเขตล้านนา บุคคลทั่วไป และชาวต่างชาติ![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/328302488_6425156264180826_4222154399505114271_n.jpg)
กิจกรรมช่วงบ่าย ได้รับเกียรติเป็นวิทยากรโดย วิปัสสนาจารย์ Ven. Tenzin Dorjee นำฝึกสมาธิ เดินและนั่ง 1 บัลลังก์
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/328713909_565168578983322_882946988602805885_n.jpg)
![](https://lanna.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/328838351_3239680146294240_6746077182441571582_n.jpg)